Google Sans
Sans Serif
bởi Google
#3 trên Google Fonts
Độ đậm
Giới thiệu Google Sans
Ban đầu được phát triển cho giao diện sản phẩm của Google, phông chữ sans-serif hình học gọn gàng này mang một nét mềm mại nhân văn tinh tế, ngăn nó trở nên lạnh lùng hay máy móc. Là một phông chữ biến thể tinh vi, nó cung cấp các trục độ (GRAD), kích thước quang học (opsz) và trọng lượng, với phạm vi chữ viết rộng bao gồm tiếng Armenia, Bengal, Devanagari, Cyrillic và các âm tiết thổ dân Canada. Phông chữ này phản ánh ngôn ngữ hình ảnh của các sản phẩm Google hiện đại.
Bản đồ ký tự
AaBbCcDdEeFfGgHhIiJjKkLlMm
NnOoPpQqRrSsTtUuVvWwXxYyZz
0123456789
!@#$%^&*()_+-=[]{}|;':",.<>?
NnOoPpQqRrSsTtUuVvWwXxYyZz
0123456789
!@#$%^&*()_+-=[]{}|;':",.<>?
Thác độ đậm (4)
400
Regular
500
Medium
600
SemiBold
700
Bold
Cách sử dụng
<link href="https://fonts.googleapis.com/css2?family=Google+Sans:wght@500;600;700;400&display=swap" rel="stylesheet">
@import url('https://fonts.googleapis.com/css2?family=Google+Sans:wght@500;600;700;400&display=swap');
font-family: 'Google Sans', sans-serif;
On this page
Chi tiết
- Danh mục
- Sans Serif
- Độ đậm
- 4
- Nghiêng
- ✓
- Tiếng Hàn
- ✗
- Nhà thiết kế
- Giấy phép
- OFL
- Phiên bản
- Độ phổ biến
- #3
- Lượt tải
- 956
Sử dụng giấy phép
| Sử dụng web | Được phép |
| In ấn | Được phép |
| Video / Phát sóng | Được phép |
| Đóng gói | Được phép |
| Nhúng vào ứng dụng | Được phép |
| Thương hiệu / Logo | Được phép |
| Sửa đổi | Được phép |
OFL — Miễn phí cho sử dụng cá nhân và thương mại
Hỗ trợ ngôn ngữ
armenian
bengali
canadian-aboriginal
cyrillic
cyrillic-ext
devanagari
ethiopic
georgian
greek
greek-ext
gujarati
gurmukhi
hebrew
khmer
lao
latin
latin-ext
malayalam
oriya
sinhala
symbols
tamil
telugu
thai
vietnamese
Phù hợp nhất cho
body_text
web_apps
ui_elements
Frequently Asked Questions
Is the Google Sans font free for commercial use?
Yes — Google Sans is an open-source font, free to use in personal and commercial projects.
What type of typeface is Google Sans?
Google Sans is a Sans Serif typeface. It is offered as a variable font.
What does Google Sans support?
Google Sans primarily supports armenian text.